• An buɗe ƙarni na biyu na GAC ​​Aion AION V bisa hukuma
  • An buɗe ƙarni na biyu na GAC ​​Aion AION V bisa hukuma

An buɗe ƙarni na biyu na GAC ​​Aion AION V bisa hukuma

A ranar 25 ga Afrilu, a bikin baje kolin motoci na Beijing na shekarar 2024, ƙarni na biyu na GAC ​​AionAIONV (Tsarin | Bincike) an buɗe bisa hukuma. Sabuwar motar an gina ta akan dandamalin AEP kuma an sanya shi azaman matsakaicin girman SUV. Sabuwar motar ta ɗauki sabon ra'ayi na ƙira kuma ta haɓaka ayyukan tuƙi mai wayo.

hoto

Dangane da bayyanar, ƙarni na biyuAIONV ya sami manyan gyare-gyare idan aka kwatanta da samfurin na yanzu. Ƙungiyoyin ƙirar duniya ne suka ƙirƙira sabuwar motar a Los Angeles, Milan, Shanghai da Guangzhou. Siffar gabaɗaya tana yin wahayi ne ta hanyar ƙaƙƙarfan totem na ƙarfin rayuwa - Tyrannosaurus rex, wanda ke kawo tsattsauran ra'ayi da tsattsauran ra'ayi zuwa matsananci.

b-pic

Dangane da fuskar gaba, sabuwar motar ta ɗauki sabon yaren ƙirar "Blade Shadow Potential" na iyali. Layukan gabaɗaya sun fi tauri. Faɗin gaba yana sa ya zama mafi ƙarfi kuma yana kawo tasirin gani sosai. A matsayin SUV ɗin lantarki mai tsafta, sabuwar motar kuma tana ɗaukar ƙirar gaban rufewa.

c-pic

Dangane da cikakkun bayanai, fitilolin motar sabuwar motar sun soke ƙirar da aka raba kuma a maimakon haka sun ɗauki ƙirar yanki ɗaya mai rectangular. Fitilolin LED guda biyu na tsaye masu gudana na rana a ciki na iya kawo sakamako mai kyau idan aka kunna. Bugu da kari, gaban dambun yana kuma sanye da kayan adon bakar iska mai kyalli a bangarorin biyu, wanda ke kara dankon motsi.

d-pic

Idan aka dubi gefen jiki, sabuwar motar har yanzu tana ɗaukar wani tsari mai tsauri, wanda ke kula da yanayin ƙirar akwatin. Ƙunƙarar gefen yana da sauƙi, kuma ƙirar da aka ɗaga na gaba da baya na baya yana ba shi kyakkyawar ma'anar ƙarfi. Bugu da ƙari, gaba da baya na baya da kuma baƙar fata datti a gefen ƙananan motar suna haifar da sakamako mai kyau na uku a gefe.

e-pic

Dangane da cikakkun bayanai, ginshiƙan A-ginshiƙan sabuwar motar suna ɗaukar ƙirar baƙar fata, haɗe tare da hannayen ƙofa da aka ɓoye da ɗakunan rufin rufin, samar da kyakkyawar ma'ana. Dangane da girman jiki, an sanya sabuwar motar a matsayin matsakaiciyar girman SUV, tare da tsawon 4605mm da ƙafar ƙafar 2775mm.

f-pic

Madaidaitan layukan da ke bayan motar kuma suna haifar da salo mai tsauri. Siffar fitilun wutsiya a tsaye tana yin ƙarar fitilolin mota, yana baiwa motar kyakkyawar ma'anar gyare-gyare gaba ɗaya. Bugu da ƙari, murfin akwati yana raguwa a matsayi na firam ɗin lasifikar, yana ƙara haɓaka sakamako mai girma uku na bayan motar. Ka sa ya fi girma.

g-pic

Dangane da daidaitawa, sabon AION V za a sanye shi da masana'antar tausa ta farko ta SPA mai maki 8 don direba da fasinja + falon kujera na baya. Ana iya daidaita shi da digiri 137, yana bawa fasinjojin baya damar samun wurin zama mai dadi wanda ya fi dacewa da kusurwar kashin baya. Masu magana da ƙima na 9 na Belgian tare da ƙwanƙwasa-mataki-mataki na iya nunawa a sarari kewayon sauti na salon kiɗa daban-daban a duniya; 8-inch woofer yana ba da damar dukan iyali su ji daɗin wadatar jituwa tsakanin yanayi da mutum. Tare da sarrafa murya guda huɗu kawai a cikin aji, iyaye mata a baya suna iya buɗewa da rufe sunshades cikin sauƙi (bayan yana sanye da ƙaramin tebur). Bugu da kari, sabuwar motar kuma ta zo daidai da daidaitattun abubuwan daidaitawa na yau da kullun kamar aikin fitarwa na VtoL na waje, yanayin dumama mai sarrafawa huɗu da firiji mai sanyaya.

Dangane da ayyuka masu ma'amala, sabon AION V kuma za a sanye shi da babban samfurin AI ADiGO SENSE, wanda ke da dabarun hulɗar ilmantarwa da ƙwarewar fahimta mara iyaka; ita ce kawai mu'amalar murya mai sautin 4 a cikin ajin ta, tana iya gane harsuna da yawa, kuma tana da babban abin magana kamar ɗan adam, yana bawa motar damar iya fahimtar harsunan waje.

h-pic

Dangane da tuki mai wayo, sabon AION V shima an inganta shi sosai. Sabuwar motar tana sanye da kayan aikin tuƙi mafi wayo na duniya: guntun Orin-x + lidar mai zaren tsayi + 5 millimeter radar + kyamarorin hangen nesa 11. Matakan hardware Tuni yana goyan bayan matakin tuƙi mai wayo na L3. Bugu da kari, ta hanyar albarkar duniya ta saman AI algorithm ADiGO 5.0, BEV + OCC + Transformer duk zagaye kai-revolution koyo tunani, tabbatar da cewa ƙarni na biyu V yana da kusan kilomita miliyan 10 na "tsohuwar direban horar da mileage" a kan haihuwa. Ƙarfin guje wa haɗari daga ababen hawa, masu tafiya a ƙasa, gefen titi, da cikas ne ke jagorantar masana'antar, kuma adadin lokutan da ake buƙatar direban ya ɗauki aikin na ɗan lokaci ya yi ƙasa da matakin jagorancin masana'antu na yanzu.

i-pic

Dangane da wutar lantarki da rayuwar baturi, sabuwar AION V za ta kasance tana da batir ɗin mujallu. Gaba dayan bindigar ba za ta kama wuta ba, kuma ba za ta sami konewa ba a cikin miliyoyin kwafin da aka sayar. A lokaci guda, GAC Aian ya yi bincike mai zurfi da haɓaka haɗin kai da nauyi na sabon AION V, yana rage nauyinsa da 150kg. Tare da masana'antar ta farko da cikakken ruwa mai sanyaya duk-in-ɗaya haɗaɗɗen injin lantarki mai zurfi da fasahar silicon carbide, tana da 99.85% na ingantaccen sarrafa lantarki yana rage yawan kuzari kuma yana ƙara rayuwar baturi zuwa 750km.

Dangane da tsarin sarrafa wutar lantarki, sabuwar motar kuma tana dauke da tsarin sarrafa zafin jiki na zamani na ITS2.0 na zamani na biyu, wanda ya zo daidai da tsarin famfo mai zafi, kuma ana rage amfani da makamashi mai ƙarancin zafi da kashi 50%. idan aka kwatanta da samfurin ƙarni na baya.

Bugu da kari, bisa tsarin silicon carbide 400V, yana da ikon yin cajin 370km a cikin mintuna 15. Haɗin kai tare da GAC ​​Aian's "kilomita 5 a cikin birane da kilomita 10 akan manyan tituna" da'irar cika makamashi, ya rage damuwa da rayuwar batir na masu motoci.


Lokacin aikawa: Afrilu-29-2024